อยากรวยต้องรู้ : The Rich Must Know

ค้นหาแฟรนไชส์

30 มิถุนายน 2562

เข้าชม 369 ครั้ง

สูตรลับต้นทุนชานมไขมุก ที่ต้องคิด!!

ประเภท บทความ อยากรวยต้องรู้

“ชานมไข่มุก” เป็นเครื่องดื่มยอดฮิตกันทั่วบ้านทั่วเมือง เรียกได้ว่า ออกจากบ้านไปตลาดก็เจอ ไปเที่ยวที่ไหนก็เจอ บางคนเปิดร้านค้าขายแล้วรอด ในขณะที่บางคนเปิดร้านแล้วเจ๊ง ซึ่งส่วนสำคัญอยู่ที่การบริหารจัดการร้าน คุณภาพสินค้า ทำเลที่ขาย หรือแม้แต่การคิดราคาขายที่สมเหตุสมผล

แต่สำหรับใครที่สนใจเปิดร้านชานมไข่มุก วันนี้เรามีสูตรคิดต้นทุนชานมไข่มุกมาแนะนำ เพื่อเป็นแนวทางเบื้องต้นในการบริหารธุรกิจในยุคปัจจุบัน

 

เริ่มจากการคำนวณต้นทุน

ต้นทุนต่อแก้ว =  ราคาซื้อ X (ปริมาณที่ใช้จริงต่อแก้ว / ปริมาณน้ำหนักต่อถุง ) โดยเราจะคิดแยกวัตถุดิบออกมาทีละชนิดแล้วค่อยมาบวกรวมกันเช่น

  1. ต้นทุนน้ำชาสำหรับชง สมมุติขนาด 600 กรัมซองละ 170 บาท ชงได้ 15 ลิตร ใช้ 200 ซีซี ต่อแก้วแทนค่าในสมการ

ต้นทุน = 170 บาท X ( 0.2 ลิตร / 15 ลิตร ) = 2.26 บาท

  1. ครีมเทียม ราคา 65 ต่อกิโลกรัม ใช้ 25 กรัมต่อแก้ว

ต้นทุน  =  65  บาท X  ( 25 กรัม / 1000 กรัม ) =   1.6 บาท

  1. ไข่มุกราคา 30 บาท ต่อกิโลกรัม ใช้ 20 กรัมต่อแก้ว

ต้นทุน = 30 บาท X( 20 กรัม / 1000 กรัม ) =  0.60 บาท

4.น้ำตาลทราย 2 กิโลกรัม 48 บาท  ต้มน้ำเชื่อมได้ 2200 ซีซี

ต้นทุน = 48 บาท X ( 47.5 ซีซี  / 2200 ซีซี ) = 0.82 บาท

รวมต้นทุนชานมไข่มุกต่อแก้ว เท่ากับ 2.26 + 1.6 + 0.6 + 0.82 = 5.28 บาท

 

ต้นทุนที่เราคิดข้างต้น เป็นเพียงส่วนหนึ่งของค่าวัตถุดิบชานมไข่มุก 1 แก้ว แต่ความเป็นจริงราคาของชานมไข่มุกยังต้องบวกเพิ่มอีกหลายอย่าง เช่น ค่าการประชาสัมพันธ์ , ค่าแพคเกจ , ค่าเช่าสถานที่ ซึ่งทั้งหมดนี้ขึ้นอยู่กับรูปแบบการลงทุนด้วย

ทั้งนี้ ถ้าให้สังเกตุร้านชานมไข่มุกทั่วไป เริ่มมีการพัฒนารูปแบบฉีกแนวไปจากเดิมมาก แต่ละแบรนด์มีความแตกต่างกัน และเอกลักษณ์ที่ไม่เหมือนกัน เช่น ไข่มุกตักไม่อั้น , จัดแยกไข่มุกกับชานม , ไข่มุกมีหลากหลายสีสัน , ไข่มุกหลายรสชาติ (ไข่มุกเผือก,ไข่มุกแก้ว) ซึ่งความแปลกใหม่เหล่านี้จัดเป็นจุดขายชั้นดี แต่ก็ถือว่า เป็นต้นทุนที่ต้องเอามาคิดรวมเพื่อตั้งราคาขายเช่นกัน

 

ท้ายนี้ สิ่งที่ผู้ประกอบการต้องคิดเป็นอันดับแรกคือ สูตรชานมประจำร้าน ที่ต้องมีองค์ประกอบอื่นๆ เข้ามาผสมเพื่อให้เกิดรสชาติที่อร่อย มีความหลากหลายให้ลูกค้าได้เลือก ส่วนราคาขายทั่วไปอยู่ที่ 25-30 บาทขั้นต่ำ ถึงอย่างไรก็ตาม ธุรกิจนี้ยังมีความน่าสนใจอยู่มาก หากคุณต้องการเปิดธุรกิจประเภทนี้ ต้องหาจุดขายให้เจอ โดยเฉพาะเรื่องการตลาดที่ต้องเน้นให้ลูกค้ารู้จักเรามากขึ้น เพื่อให้ธุรกิจเติบโตแบบก้าวกระโดดต่อเนื่อง

 

คุณอาจสนใจ

“ข้าวมันไก่” เป็นเมนูอาหารที่ได้รับความนิยมทุกเพศทุกวัย แถมราคาอาหารไม่แพงมากอยู่ที่จานละ 30-35 บาท เป็นราคาที่ทุกคนเอื้อมถึง จึงได้รับความนิยมเป็นพิเ...
เมื่อเข้าสู่วัยของการทำงานสู่อาชีพที่คุณหมายมั่นตั้งใจ เหตุผลมากมายที่เป็นแรงจูงใจให้คุณเลือกเดินในสายงานนั้นๆ ทุกคนย่อมต้องการตอบโจทย์ความสำเร็จและกา...
เมื่อพูดถึงขายของตลาดนัด เทคนิคการขายของตลาดนัดรวมๆ คือ การพูดจาไพเราะ เชิญชวนให้ลูกค้าเข้าร้าน ยิ้มแย้มแจ่มใส และต้องเป็นกันเองให้มากที่สุด แต่ทั้งนี...
นายหน้า “จับเสือมือเปล่าจนตั้งตัวได้” คนที่อยู่ในวงการอสังหาฯ คงไม่มีคำพูดโต้แย้งเป็นแน่นอน เพราะอาชีพนายหน้าอสังหาฯ ได้รายได้จาก % ส่วนแบ่งเมื่ออสังห...